Chào mừng đến với Cộng đồng PES | Nơi tổng hợp những bài viết đáng xem nhất của Pes.

If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed.

Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 27
    Trích dẫn Gửi bởi kkhoa1011
    2 vuông 2 thằng kèm sẽ ập vào thay vì 1 thằngn..@@
    Mình cài cái patch ở chữ ký của bạn đến lúc vào đá thì cái General Setting bị mất là sao nhỉ ?

Trích dẫn Gửi bởi dxngoc1306
    cho cầu thủ chạy theo đừng giữ X...cứ cho chạy theo rồi [ ] hoặc R2 ...
    thank pac nhe

Mình cũng muốn hỏi giống bạn vậy đó.
    dự án làng sen

Phải nói là năm nai hậu vệ mình cực kỳ ngu trc như cái pha bóng máy dẻ chơi đập bàn hết mấy phát [IMG]images/smilies/maru/brick.gif[/IMG][IMG]images/smilies/maru/brick.gif[/IMG][IMG]images/smilies/maru/brick.gif[/IMG][IMG]images/smilies/maru/brick.gif[/IMG][IMG]images/smilies/maru/brick.gif[/IMG][IMG]images/smilies/maru/brick.gif[/IMG]

Các anh em cho mình hỏi, lúc trước mình vào Game Plan để chỉnh kèm người (Mark Setting), bây giờ thì khi vào đá với các đội khác thì nó kèm người loạn xạ cả lên. Giờ mình muốn hủy kèm người thì phải làm sao vậy?

Trích dẫn Gửi bởi Kenji183461
    Các anh em cho mình hỏi, lúc trước mình vào Game Plan để chỉnh kèm người (Mark Setting), bây giờ thì khi vào đá với các đội khác thì nó kèm người loạn xạ cả lên. Giờ mình muốn hủy kèm người thì phải làm sao vậy?
    Thì vào Mark Settings ấn vào tên cái thằng bị kèm 1 lần nữa cho nó mất 4 góc vuông và đường kẻ mờ nối hậu vệ với tiền đạo nó đi là ok

Để kèm người trong PES 2015 có chút khác biệt và nâng cao hơn.
    - Nhấn X để đuổi theo thằng cầm bóng. Nếu muốn chạy nhanh thì giữ thêm R1. Đến trước mặt nó thì nháy X 2 lần nó sẽ tackle, hoặc dùng sliding tackle bằng cách nhấn O.

- PES 2015 cho mình điều khiển teammate tốt hơn (đồng nghĩa với khó hơn). Trong lúc đuổi theo bóng, nếu muốn gọi thêm đồng đội tham gia tranh chấp thì nhấn [] 1 lần, sẽ có 1 chú hỗ trợ. Nếu muốn nhiều hơn (2,3.. thằng) nhào vô thì nhấn thêm [] 1 lần và giữ luôn [] (cái này nên cân nhắc sử dụng vì sẽ tạo ra nhiều khoảng trống ở hàng thủ do mấy thằng lao lên hết, chỉ nên sử dụng khi tranh bóng bên phần sân đối phương vì lúc đó chỉ có tiền đạo và tiền vệ nhào vô thôi [IMG]images/smilies/maru/hehe.gif[/IMG]

- PES 2015 cũng có thể phòng thủ khu vực. Muốn để cho mấy thằng COM nó kèm và tranh chấp bóng thì nháy or giữ [], nhưng trước đó chuyển qua điều khiển thằng hậu về trong vòng cấm để bắt người or chờ nó chuyền banh vào là hốt thôi [IMG]images/smilies/maru/hehe.gif[/IMG] (gạt R về hướng thằng nào cần điều khiển). Ngoài ra còn 1 lựa chọn nữa là thay vì đợi nó chuyền vào thì chuyển qua điều khiển thằng COM đang tranh bóng 1 cách nhanh nhất và nháy X 2 lần để đoạt bóng trước khi nó chuyền (dành cho bác nào có skill tốt, nhanh tay nhanh mắt [IMG]images/smilies/maru/big_smile.gif[/IMG])

- Cuối cùng, một cái quan trọng nhất để phòng thủ tốt mà bất cứ người nào chơi PES đều phải có, đó là phải biết phán đoán để biết khi nào cần đưa ra quyết định cho hợp lý (Năng khiếu bẩm sinh [IMG]images/smilies/maru/hehe.gif[/IMG])

Bác cứ luyện được bấy nhiêu skills phòng thủ đi cũng đủ để Mou nó tuyển vào làm trợ lý rồi [IMG]images/smilies/maru/big_smile.gif[/IMG]

Ban noi cung dung nhung la tren ly thuyet thoi ,Thuc te rat kho dung [] de kem ,deu bi day ra xa ko kem duoc! luc da thiet moi biet. Quan trong la phan doan tinh huong, tap luyen voi may thuong xuyen(thua la chuyen binh thuong). Minh chi GOP y thoi ,mong duoc gap mat va giao luu voi nhung ai Thuc su me pes( sorry minh ko da do vi choi chu yeu la Vui thoi ma). Ai cung co team va bi quyet rieng luc da thiet moi biet.[IMG]images/smilies/maru/haha.gif[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi Nhanconami
    Ban noi cung dung nhung la tren ly thuyet thoi ,Thuc te rat kho dung [] de kem ,deu bi day ra xa ko kem duoc! luc da thiet moi biet. Quan trong la phan doan tinh huong, tap luyen voi may thuong xuyen(thua la chuyen binh thuong). Minh chi GOP y thoi ,mong duoc gap mat va giao luu voi nhung ai Thuc su me pes( sorry minh ko da do vi choi chu yeu la Vui thoi ma). Ai cung co team va bi quyet rieng luc da thiet moi biet.[IMG]images/smilies/maru/haha.gif[/IMG]
    Thì tất nhiên đá với máy và đá với người khác nhau nhiều. Đá với máy thì khó qua người hơn khi đá với người. Cá nhân mình đá với máy gần như toàn thắng, chỉ thua mấy đội chơi tử thủ thôi (có lẽ do mình chơi đội mạnh) [IMG]images/smilies/maru/byebye.gif[/IMG]. Mình cũng chơi cho vui chứ không thích độ lắm. Nếu có thể chơi online thì giao lưu cái nhỉ?[IMG]images/smilies/maru/hehe.gif[/IMG]

Ban o dau, minh da giao huu choi, minh chua bao gio da online chi ra ngoai tiem choi thoi. Neu pan o tp hcm thi nhan cho minh(0908813231).[IMG]images/smilies/maru/sure.gif[/IMG]