Đưa ra món làm bởi loại thơm ngon cho các ngày trong tuần
giá tỏi lý sơn
củ tỏi là các gia vị hầu như luôn luôn phải có trong bếp mỗi mái ấm gia đình. tỏi ngoài các việc có khá nhiều tính năng cho sức khỏe như phòng ngừa ung thư, chống lão hóa còn mang đến mùi thơm đặc biệt cho món ăn. cộng sử dụng nguyên liệu tỏi để nấu 10 món ăn vừa ngon vừa phải chăng cho sức đề kháng dưới đây nhé!
tỏi đen giá bao nhiêu
1. Bánh mì nướng bơ củ tỏi giòn rụm
tỏi cô đơn lý sơn
bạn đang phân vân chưa chắc chắn khiến món gì để tiếp đãi cả nhà trong bữa sáng. Chỉ mất khoảng 15 nghìn & 20 phút thực hiện. khi ăn, bạn sẽ cảm thu được hương vị béo ngậy của bơ, thơm nhẹ của củ tỏi, giòn rum của bánh mì ngon ko cưỡng nổi.
Khẩu phần: 2 fan
2. Tôm rim tỏi
Chỉ với ít tỏi, đường kính trắng và Các nguyên liệu cần có sẵn có trong bếp, chúng mình sẽ chỉ cho chính mình cách làm món tôm rim tỏi mặn, ngọt đậm chất. Tôm rim mà ăn cùng với cơm trắng thì chỉ sở hữu ngòn ngón ngon thôi. Món này cực kỳ thân thuộc, nối liền sở hữu thời sinh viên nè.
3. Tôm tươi hấp củ tỏi
Trong một ngày nóng nắng, người chơi thèm ăn tôm tuy nhiên lại kiêng dè phải chiên xào thì tôm hấp củ tỏi đó là sự lựa chọn hoàn hảo và tuyệt vời nhất giành riêng cho bạn. khác lạ, tôm đem hấp sẽ không mất đi độ ngọt tươi. Phần nước tiết ra từ tôm, quyện đều có miến phủ bên dưới giúp món ăn càng thêm hấp dẫn.
Khẩu phần: 4 tín đồ
4. Cánh gà nướng bơ tỏi
Cánh gà nướng bơ củ tỏi ngon mềm, thấm gia vị & hương thơm nức mũi có lẽ sẽ làm bạn and gia đình ko thất vọng đâu. Thử khám phá xem phương pháp làm cho các món ăn này xem sao nhé!
5. Gà nấu củ tỏi
ko giống như những các món ăn nấu nướng có gà bình thường, món gà nấu tỏi mang lại cho chính mình một khẩu vị hoàn toàn thế hệ mang hương thơm đặc biệt của dầu olive, đoàn kết với hương thơm của củ tỏi, cho mình một món ăn thật khác lạ và hấp dẫn.
Khẩu phần: 4 bạn
6. Chân gà chiên mắm củ tỏi
Chân gà mềm, phần da tương đối dai dai, giòn giòn, đậm đà hương vị mắm tỏi, cay cay vị ớt, ăn hoài không ngấy nè. cùng vào bếp tạo ra món ngon của bữa cơm ngôi nhà của bạn nhé!
Khẩu phần: 2 bạn
7. Ếch xào củ tỏi
độ ngọt, dai của ếch đồng quyện lẫn với mừi hương lừng của củ tỏi phi trong món ếch xào củ tỏi khiến cho dở cơm mọi hôm của cả nhà vươn lên là thật khác lạ. Nhìn các con ếch vậy nhưng khi được chế biến thì ngon lắm đấy!
Khẩu phần: 2 bạn
8. Cá cơm chiên củ tỏi
Cá cơm giòn, đậm đà, bên ngoài được áo một lớp củ tỏi thơm & ớt cay cay, rất có thể sử dụng ăn cùng lẫn với cơm hoặc đa dạng món nhắm đều ngon. các ai mà chưa ăn thử sẽ mê luôn cho mà xem.
9. rau xanh muống xào tỏi
rau củ muống xào củ tỏi là món rau xào xoàng xĩnh đc thấy trên mâm cơm của mỗi gia đình. rau muống giòn, xào cùng theo với tỏi dậy mừi hương, chỉ mất 15 phút là bạn đã sở hữu đĩa rau muống xào củ tỏi vừa thơm vừa ngon dành cho cả nhà.
chế độ: 3 tín đồ
10. Ốc cà na xào bơ tỏi
Ốc cà na xoàng xĩnh được tạo ra rất nhiều cách khác nhau như rang muối hạt, luộc... trong các số đó xào sở hữu bơ củ tỏi là một cách thực hiện đầy mừi hương thướt tha, đến nức mũi. lúc ăn buộc phải ăn uống hết lớp gia vị bám chặt không tính vỏ thế hệ ăn uống hết vị ngon à nha.