Chào mừng đến với Cộng đồng PES | Nơi tổng hợp những bài viết đáng xem nhất của Pes.

If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed.

Trang 1 của 6 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 54

Tổng hợp một số cách sửa lỗi crash pes 2012 khi tạo avatar

Khi chơi PES 2012 cứ đến phần tạo avatar thì game bị treo. Mình thấy có rất nhiều bạn gặp lỗi này, nhưng quả thực chưa có ai tìm ra được cách sửa hoàn hảo 100%. Bài viết này do mình tập hợp từ nhiều nguồn trên mạng. Do đây có thể là lỗi tương thích của KONAMI, việc sửa chữa mang tính chất MÒ là nhiều, nên bạn có thể thử MỘT hoặc kết hợp NHIỀU hoặc kết hợp LẦN LƯỢT TẤT CẢ các cách sau.

CÁCH 1 (BẮT BUỘC):
    - Chạy tất cả mọi thứ với tùy chọn Run As Administrator
    - Chọn Run this program in Compability Mode for XP SP2 hoặc XP SP3

CÁCH 2: Cóp các Option File của một người khác về và bỏ vào “My Documents\KONAMI\Pro Evolution Soccer 2012\save”
    Đây là file nén của mình, mình đá bản gốc 1.00 của KONAMI, bên trong có 2 file EDIT.bin và OPTION.bin.
    Down về và giải nén vào thư mục trên.

http://www.mediafire.com/?vmmxmlqxt8w7rvc
    CÁCH 3:
    A. Nếu card màn hình của Intel thì thử cập nhật driver cũ như sau:

Các máy cài Win 7 có card onboard thì VRAM chỉ còn 64 mb, do đó nó sẽ k chơi được PES 2012, dẫn đến tình trạng PES 2012 has stopped working cho dù cấu hình của PES 2011 và PES 2012 là như nhau.

Có 1 số bạn chọn giải pháp cài XP để nó nhận đủ 256mb, nhưng ko phải ai cũng chịu khó như vậy, nay có giải pháp là cài driver cho card bản cũ (dành cho win vista) thì sẽ nhận được 128mb VRAM, chiến PES 2012 sẽ ko bị lỗi nữa :

Download driver tại đây
    (Với dòng Mobile Intel(R) 4 Series Express Chipset Family)
    Win 32 bit
    http://downloadcenter.intel.com/conf...Name=&lang=eng
    Win 64 bit
    http://downloadcenter.intel.com/conf...OSFullname=%0A

Mình mới thử có 10 máy xài card onboard thì được cả 10, ko biết sỗ lượng lớn hơn thì thế nào.
    B. Nếu card màn hình của hãng khác không phải Intel thì vào trang chủ của hãng đó rồi download driver cũ hơn, tức là driver dành cho Win XP.

CÁCH 4 5 6 CÓ THỂ KẾT HỢP LIÊN TIẾP VỚI NHAU, tức là làm xong cách 5 chưa được thì làm cách 6, vẫn chưa được thì làm nốt cách 7

CÁCH 4: Down một patch nào đó tại box sau:
    http://www.*******/forumdisplay.php?f=121

CÁCH 5: Thay đổi độ phân giải (có thể làm cách này ngay sau kết hợp sau khi làm cách 4)
    Cách này các bạn thử thay đổi thông qua Settings.exe
    Hoặc nếu có kitserver thì detach, thay đổi thông qua Config.exe, sau đó attach lại
    A. Kiểu thay đổi thứ nhất:
    Aspect ratio correction Enable: AUTOMATIC
    Custom Enforce Resolution: 1280 x 720
    Enforce Picture Quality: HIGH
    Ấn Save
    B. Kiểu thay đổi thứ hai:
    Enable aspect ration correction : AUTOMATIC
    Enable custom resolution : 640 x 480
    Enforce picture quality : MEDIUM
    Ấn Save

CÁCH 6: Vẫn trong Config.exe của kitserver, chọn thẻ LOD Configuration:
    - Đánh dấu tick chọn tất cả các box và set các giá trị xuống mức thấp nhất (100.110)
    - Ấn Save và attach lại bằng Manager.exe
    - Sau đó có thể sẽ qua được màn tạo avatar. Sau khi vào được Menu chính rồi thì thoát khỏi game, vào lại Config.exe, bỏ dấu chọn ở tất cả các box để reset chúng nó về mặc định. Thế là xong.

CÁCH 7: CÀI WINDOWS XP

Nói chung là cần phải kiên trì và cố gắng mày mò một chút xem sao, có thể hỏi cả ông Google nữa. Niềm vui không bao giờ đến một cách dễ dàng cả.

Cám ơn bạn Ipredrum136 nha , mình cũng đang đau đầu với cái lỗi này mà không khắc phục được hiện mình đang ở cty chưa thử làm theo cách bạn hướng dẫn nhưng chiều về mình sẽ làm , không biết có được hay không nhưng mình rất vui vì sự giúp đỡ nhiệt tình của bạn .

Trích dẫn Gửi bởi gaketoi
    Cám ơn bạn Ipredrum136 nha , mình cũng đang đau đầu với cái lỗi này mà không khắc phục được hiện mình đang ở cty chưa thử làm theo cách bạn hướng dẫn nhưng chiều về mình sẽ làm , không biết có được hay không nhưng mình rất vui vì sự giúp đỡ nhiệt tình của bạn .
    Thank cam on ban nhe da chay duoc pes 2012 tren win 7 moi cai hinh hoi xau

Thank.nhưng bạn có cách nào cải thiện hình ảnh được k?

Cho mình hỏi cái, máy mình core i5, ram 4g, card man hinh NVIDIA Geforce GT 525M, nhung vao game van bao la thieu cacd man hinh la sao, giai thich dum minh voi, vao phan tao avarta cung bi dis ra.hic

Trích dẫn Gửi bởi ducthanhksqt
    Cho mình hỏi cái, máy mình core i5, ram 4g, card man hinh NVIDIA Geforce GT 525M, nhung vao game van bao la thieu cacd man hinh la sao, giai thich dum minh voi, vao phan tao avarta cung bi dis ra.hic
    Ông này không khác j tui. Có ai có cách khắc phục không, và nguyên nhân là do máy hay do game (Nhưng driver đã cài đầy đủ nha)

E làm hết rồi, còn mỗi cách 7 thì e không biết làm ! Thôi đành chờ khi nào có cách sửa thì làm chứ bây giờ mà dùng Win XP nó chuối chuối kiểu gì ấy, mà máy cũng đâu phải cùi [IMG]http://www.*******/images/smilies/yahoo/2.gif[/IMG] !

mình cũng bị tình trạng ko nhận card rời nên đến đoạn ava online là bị dis ra ngoài. ai khắc phục đc làm ơn chỉ giúp mình mới nhé. card rời của lap mình là GeForce GT 520M.

up!!! ai biết giúp mình với!

up!!!!!!!!!!!