Chào mừng đến với Cộng đồng PES | Nơi tổng hợp những bài viết đáng xem nhất của Pes.

If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed.

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 17 của 17
    Mình gà mờ mới vào nhìn thấy mấy cái chữ viết tắt đó cũng nhức mắt lắm chả hiểu nó nghĩa gì [IMG]images/smilies/maru/big_smile.gif[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi buivanbi
    Mình gà mờ mới vào nhìn thấy mấy cái chữ viết tắt đó cũng nhức mắt lắm chả hiểu nó nghĩa gì [IMG]images/smilies/maru/big_smile.gif[/IMG]
    Vào phần gameplan có hết bạn ơi. Nhìn hoài rồi thành quen thôi.

ST: trung phong
    LW hay RW: tiền đạo cánh
    LF, RF, hay CF: hộ công
    LM, RM: tiền vệ biên
    CAM, RAM, LAM: tiền vệ tấn công
    CDM, LDM, RDM: tiền vệ phòng ngự
    CM: tiền vệ trung tâm
    CB: trung vệ
    LB, RB: hậu vệ biên
    LWB, RWB: hậu vệ biên nhưng tấn công nhiều hơn phòng thủ
    GK: thủ môn

Ai biết thì kể thêm nhé.[IMG]images/smilies/maru/smile.gif[/IMG][IMG]images/smilies/maru/smile.gif[/IMG][IMG]images/smilies/maru/smile.gif[/IMG][IMG]images/smilies/maru/smile.gif[/IMG][IMG]images/smilies/maru/smile.gif[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi Fernado Tony
    ST: trung phong
    LW hay RW: tiền đạo cánh
    LF, RF, hay CF: hộ công
    LM, RM: tiền vệ biên
    CAM, RAM, LAM: tiền vệ tấn công
    CDM, LDM, RDM: tiền vệ phòng ngự
    CM: tiền vệ trung tâm
    CB: trung vệ
    LB, RB: hậu vệ biên
    LWB, RWB: hậu vệ biên nhưng tấn công nhiều hơn phòng thủ
    GK: thủ môn

Ai biết thì kể thêm nhé.[IMG]images/smilies/maru/smile.gif[/IMG][IMG]images/smilies/maru/smile.gif[/IMG][IMG]images/smilies/maru/smile.gif[/IMG][IMG]images/smilies/maru/smile.gif[/IMG][IMG]images/smilies/maru/smile.gif[/IMG]
    Mình thì chỉ hiểu được như thế này thôi:
    ST: Tiền đạo
    AMC: Tiền vệ trung tâm dâng cao(thằng này khả năng thiết kế tốt hơn là ghi bàn)
    AML-AMR: Tiền vệ chạy cánh trái phải
    ML-MR: Tiền vệ phòng ngự trái phải
    MC: Tiền vệ trung tâm
    DCL-DMC-DMR: 3 thằng này cũng chẳng biết gọi là cái gì nữa, vị trí của chúng nó cao hơn hậu vệ nhưng thấp hơn tiền vệ. Thích hợp với lối đá trung lộ
    DL-DC-DR: hậu vệ trái.giữa.phải
    PS: Tên viết tắt các vị trí có thể khác nhau ví dụ như CB-DC đều hiểu là hậu vệ trung tâm(giữa).
    Đây là mình rút ra được từ trò quản lý bóng đá mình hay chơi hi vọng giúp đc bạn ít nhiều [IMG]http://www.*******/images/smilies/yahoo/4.gif[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi boypt1987
    DCL-DMC-DMR: 3 thằng này cũng chẳng biết gọi là cái gì nữa, vị trí của chúng nó cao hơn hậu vệ nhưng thấp hơn tiền vệ. Thích hợp với lối đá trung lộ
    PS: Tên viết tắt các vị trí có thể khác nhau ví dụ như CB-DC đều hiểu là hậu vệ trung tâm(giữa).
    Đây là mình rút ra được từ trò quản lý bóng đá mình hay chơi hi vọng giúp đc bạn ít nhiều [IMG]http://www.*******/images/smilies/yahoo/4.gif[/IMG]
    Hình như còn một vị trí nữa là SW là trung vệ thòng thì phải. Trong PES 6 có thì phải [IMG]images/smilies/maru/haha.gif[/IMG]

ST : tiền đạo
    Ls: tiền đạo lệch phải
    Rs: ___________trái
    CAM: TVTC
    CDM: TV trụ
    LB: HVCTrái
    RB:____Phải
    CB:Trung vệ
    GK: thằng gôn [IMG]http://www.*******/images/smilies/yahoo/18.gif[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi boypt1987
    AML-AMR: tiền vệ công cánh
    ML-MR: tiền vệ cánh
    DCL-DMC-DMR: tiền vệ phòng ngự 2 cánh và phòng ngự ở giữa